HOSPITALI ya Rufaa ya Taaluma na Tiba ya Mloganzila (MAMC) inatarajia kujenga kituo cha Umahiri cha upandikizaji Viungo (Centre of Excellence for Organ Transplant ) kitakachosaidia kupunguza gharama kwa Watanzania walizokuwa wakizifuata nje ya Nchi.

Naibu Mkurugenzi Mtendaji wa Hospitali ya Taifa Muhimbili- Mloganzila, Dkt.Julieth Magandi amesema hayo leo wakati wa ziara ya Maafisa habari wa Wizara ya afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto na Taasisi zake katika muendelezo wa kampeni ya kutangaza mafanikio ya Serikali ya awamu ya Tano inayojulikana kama ‘TUNABORESHA SEKTA YA AFYA’.

Dkt. Magandi amebainisha kuwa, tayari bajeti ya fedha imetengwa na Serikali ya Awamu ya Tano na kinatarajiwa kujengwa katika eneo jirani na Hospitali hiyo ya Mloganzila.

>>>”Katika mwaka wa fedha 2019/2020 Serikali imetenga fedha kiasi cha Tsh. Bilioni 8 kwa ajili ya uanzishwaji wa kituo cha Umahiri cha Upandikizaji viungo. Kitaalamu tunaita ‘Centre Excellence for Organ Transplant’ na vitu vingi vitapandikizwa hapa.” – Dkt. Magandi.

Amevitaja viungo ambavyo vitapandikizwa katika kituo hicho kitakapokamilika ni pamoja na Upandikizaji wa Ujauzito (In Vitro fertilization-IVF) kupandikiza Uloto (Bone marrow), upandikizaji wa Ini (Liver Transplant), Macho (Corneal transplant), Figo (Kideney transplant) pamoja na kituo cha wataalam kujifunzia (Skills lab).

0768671579

Add comment


Security code
Refresh