Bodi ya Korosho Tanzania, kwa mamlaka iliyopewa chini ya kifungu cha 5 (3)(d) imetangaza bei elekezi kwa msimu 2017/2018.

Akitangaza bei hiyo hapo jana mbele ya vyombo vya habari Jijini Tanga, Mwenyekiti wa Bodi ya Korosho Mamam Anna Abdalah, amesema kuwa bei ya kilo moja ya Korosho ghafi daraja la kwanza (Standard Grade ) itakuwa shillingi 1,450/= na kwa Korosho ghafi daraja la pili (Under Grade ) itakuwa shillingi 1,160/=

Mama anna Abdalah ameeleza kuwa bei hiyo imefikiwa baada ya kufanya utafiti wa kupata gharama halisi za kuzalisha kilo moja ya korosho ghafi,na kuongeza asilimia 20 kwa faida ya mkulima.

Pamoja na bei hiyo elekezi, pia Bodi ya korosho imetangaza kuwa msimu wa ununuzi wa korosho 2017/2018 utafunguliwa rasmi tarehe 1/10/2017.

Taarifa hiyo imewahimiza wadau wote wanaohusika na uuzaji na ununuzi wa zao la korosho kukamilisha maandalizi ya msimu kabla ya ununuzi kuanza, ili kuepuka usumbufu.

Ufunguzi rasmi wa soko la korosho msimu wa 2017/2018, ​​umefanika ikiwa ni siku moja baada ya kufanyika kwa kikao cha wadau na watendaji mahususi wa zao la korosho, ambo ulifunguliwa rasmi na waziri mkuu wa jamhuri ya muungano wa Tanzania Kssim majaliwa.

0768671579

Add comment


Security code
Refresh